dịch vụ ly hôn

dịch vụ ly hôn

Giành quyền nuôi con - Chi tiết tin

Cản trở quyền thăm nuôi con có thể bị xử phạt hành chính?

3/27/2019 10:59:46 AM

Công ty luật TGS LawFirm tư vấn xử phạt hành cản trở quyền thăm nuôi con đến với khách hàng

Luật sư TGS LawFirm : Tư vấn xử phạt hành vi cản trở quyền thăm con của hai bên,sau khi đã ly hôn.



 

1.Người có hành vi cản trở quyền thăm nuôi con của người còn lại sau khi ly hôn bị xử phạt hành chính với mức từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng.

Theo quy định tại Điều 94 Luật Hôn nhân và Gia đình năm 2000 thì sau khi ly hôn, người không trực tiếp nuôi con có quyền thăm nom con, không ai được cản trở người đó thực hiện quyền này.

2.Căn cứ Điều 53 Nghị định 167/2013/NĐCP ngày 12/11/2013 của Chính phủ quy định xử phạt hành chính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội, phòng chống tệ nạn xã hội,phòng cháy và chữa cháy, phòng chống bạo lực gia đình thì:

Hành vi ngăn cản việc thực hiện quyền, nghĩa vụ trong quan hệ gia đình giữa ông, bà và cháu; giữa cha, mẹ và con; giữa vợ và chồng; giữa anh,chị, em với nhau

Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng đối với hành vi ngăn cản quyền thăm nom, chăm sóc giữa ông, bà và cháu,giữa cha, mẹ và con, trừ trường hợp cha mẹ bị hạn chế quyền thăm nom con theo quyết định của tòa án; giữa vợ và chồng; giữa anh, chị, em với nhau".

3.Như vậy, nếu người nào cố tinh ngăn cản việc thăm nuôi con của người còn lại sau khi ly hôn được coi là hành vi vi phạm pháp luật và có thể bị xử phạt hành chính với mức từ 100.000 đến 300.000 đồng.

Trân thành cảm ơn quý khách :

Nếu như bạn vẫn cảm thấy khó khăn trong việc giải quyết ly hôn hãy tham khảo ngay Dịch vụ ly hôn trọn gói toàn quốc và Tư vấn giải quyết ly hôn nhanh tại Hà Nội của TGS.

Tư Vấn Ly Hôn Đơn Phương

 LIÊN HỆ LUẬT SƯ TƯ VẤN HÔN NHÂN GIA ĐÌNH

 

 Điện Thoại : 024.6682.7986 / 6682.8986

 Tổng đài tư vấn miễn phí : 1900.8698

 Email : hanoi@newvisionlaw.com.vn

 Địa Chỉ : Số 5,Ngách 24,Ngõ 1,Trần Quốc Hoàn,

 Dịch Vọng Hậu, Cầu Giấy, Hà Nội

 
 
Hãy gửi yêu cầu để Luật Sư Văn Phòng Luật Sư TGS Law tư vấn miễn phí nhanh nhất !

 

XEM NGAY LUẬT SƯ CÔNG TY LUẬT TGS TƯ VẤN LY HÔN

 

       

 

Tag : giành quyền nuôi con
1770

Tin tức liên quan

Thủ tục để nhận con nuôi có yếu tố nước ngoài theo quy định mới nhất (11/06/2019 09:50:46)

Mức cấp dưỡng cho con ngoài dã thú được quy định như thế nào (20/04/2019 10:32:22)

Quyền nuôi con theo quy định mới nhất của bộ luật hôn nhân và gia đình (19/02/2019 09:21:43)

Tư vấn ly hôn khi người vợ đang mang thai (23/11/2018 10:57:36)

Mức cấp dưỡng nuôi con sau ly hôn bao nhiêu là hợp lý (17/08/2018 16:10:36)

Tư vấn thủ tục đòi quyền nuôi con và nghĩa vụ cấp dưỡng con sau ly hôn (14/08/2018 16:02:04)

Giành quyền nuôi con khi ly hôn theo Bộ luật tố tụng dân sự 2015 (26/03/2018 09:44:09)

Tư vấn đổi họ cho con sau khi ly hôn (19/03/2018 15:13:43)

Tư vấn khai sinh cho con khi bố mẹ chưa đủ tuổi đăng ký kết hôn (25/07/2017 08:59:13)

Tư vấn khởi kiện đòi quyền nuôi con (18/07/2017 10:55:37)

Thông tin liên hệ

HÀ NỘI:

Địa chỉ: Số 5, Ngách 24, Ngõ 1, Trần Quốc Hoàn, Dịch Vọng Hậu, Quận Cầu Giấy, Hà Nội

Email: contact@tgslaw.vn

Hotline: 1900.8698

TP. HỒ CHÍ MINH:

Địa chỉ: Số 52C Nguyễn Thị Huỳnh, Phường 11, Q.1, HCM

Email: contact@tgslaw.vn

Hotline: 1900.8698

THÁI NGUYÊN:

Địa chỉ: Số 126 A, tổ 7, đường Phan Đình Phùng, Thành phố Thái Nguyên.
Email: tn@newvisionlaw.com.vn
Hotline: 1900.8698
 

DMCA.com Protection Status

© Copyright 2014 Hãng Luật TGS LAWFIRM.