[Hoi-Dap] Ly Hôn - Chi tiết tin

Hạn chế quyền thăm nom của chồng sau khi ly hôn có được không?

4/24/2017 9:33:26 AM

Em và chồng đã ly hôn đã quyết định của tòa án được 3 năm. Tòa án giao con cho em nuôi và chồng em cấp dưỡng,..Hạn chế quyền thăm nom của chồng sau khi ly hôn có được không?

Câu hỏi:

Em và chồng đã ly hôn đã quyết định của tòa án được 3 năm. Tòa án giao con cho em nuôi và chồng em cấp dưỡng, tuy nhiên gần đây chồng em thường xuyên tới thăm con, chở con đi và không cho em biết đi đâu, khi nào về. Em gọi điện thì chồng em không nghe máy. Sự việc diễn ra được hơn 1 tháng nay nên em và con phải thay đổi chổ ở nhưng anh ấy vẫn tiếp tục tìm kiếm khiến mẹ con em vô cùng lo lắng. Luật sư cho em hỏi, trường hợp này em có thể yêu cầu Tòa án hạn chế quyền thăm con của anh ấy được không?

 

Trả lời:

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã gửi câu hỏi về công ty Luật Newvision Law. Đối với trường hợp của bạn, chúng tôi xin đưa ra quan điểm của mình tư vấn ly hôn cho bạn như sau:

 

Hạn chế quyền thăm nom của chồng sau khi ly hôn có được không?

Hạn chế quyền thăm nom của chồng sau khi ly hôn có được không?

 

Căn cứ Điều 82 Luật Hôn nhân và gia đình 2014 quy định quyền, nghĩa vụ cha, mẹ không trực tiếp nuôi con sau khi ly hôn như sau: Cha, mẹ không trực tiếp nuôi con lạm dụng việc thăm nom để cản trở hoặc gây ảnh hưởng xấu đến việc trông nom, chăm sóc, nuôi dưỡng, giáo dục con thì người trực tiếp nuôi con có quyền yêu cầu Tòa án hạn chế quyền thăm nom con của người đó.

 

Theo thông tin bạn cung cấp thì chồng cũ của bạn có hành vi lạm dụng quyền thăm nom, chở con đi đâu không rõ rang đã gây ảnh hưởng xấu đến việc sinh hoạt của bạn và con. Việc này cũng góp phần ảnh hưởng đến giờ giấc dinh hoạt của cháu. Vì vậy bạn có quyền yêu cầu Tòa án hạn chế quyền thăm nom con của chồng cũ của bạn theo quy định tại Điều 29 Bộ luật tố tụng dân sự 2015:

 

Những yêu cầu về hôn nhân và gia đình thuộc thẩm quyền giải quyết của Tòa án: Yêu cầu hạn chế quyền của cha, mẹ đối với con chưa thành niên hoặc quyền thăm nom con sau khi ly hôn.

Trân trọng!

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
 

Tư Vấn Ly Hôn Đơn Phương

                    LIÊN HỆ VỚI LUẬT SƯ TƯ VẤN HÔN NHÂN GIA ĐÌNH

                    Địa chỉ: Số 9,Ngách 6A ,Ngõ 6 ,Đường Phạm Văn Đồng ,Q.Cầu Giấy,TP.Hà Nội.

                    Điện thoại: 04.6682.7986 / 6682.8986

                    Hỗ Trợ 24/7 Skype : nguyendat235 & yahoo : luatsutraloi1

                    Hotline 24/7 : 0985 928 544 - 0918368772 Luật sư Nguyễn Văn Tuấn )

                    Email: hanoi@newvisionlaw.com.vn

 

 

 

 

Hoặc Hãy gửi yêu cầu để Luật Sư Văn Phòng Luật Sư NewvisionLaw tư vấn miễn phí nhanh nhất !

 

 

XEM NGAY LUẬT SƯ CÔNG TY LUẬT NEWVISION TƯ VẤN LY HÔN.

 

       

 

 

Tag :
2745

Tin tức liên quan

Thuận tình ly hôn có phải nộp thủ tục qua UBND cấp xã không (26/05/2017 09:17:49)

Hỏi về quyền nuôi con khi ly hôn khi chồng ngoại tình có con riêng (25/05/2017 09:50:32)

Hướng dẫn ly hôn đơn phương (23/05/2017 09:07:55)

Mẫu đơn xin ly hôn thuận tình của Tòa án (22/05/2017 14:25:30)

Nếu chồng làm đơn ly hôn thì vợ có được chia tài sản không? (19/05/2017 09:30:58)

Làm việc tại HCM nhưng hộ khẩu tại Hải Dương thì nộp đơn xin ly hôn ở đâu (18/05/2017 11:41:43)

Khởi kiện thay đổi người trực tiếp nuôi con khi chồng cản trở việc thăm nom con. (16/05/2017 08:22:10)

Mới kết hôn 6 tháng có được ly hôn không? (15/05/2017 11:31:14)

Thẩm quyền cấp giấy xác nhận tình trạng hôn nhân. (13/05/2017 10:28:29)

Vợ băt nộp mọi khoản tiền lương, tiên thưởng có là hành vi bạo lực gia đình không? (12/05/2017 08:55:18)

Thông tin liên hệ

HÀ NỘI:

Địa chỉ: Số 9,Ngách 6A,Ngõ 6,Phạm Văn Đồng ,Q.Cầu Giấy,TP.Hà Nội

Email: hanoi@newvisionlaw.com.vn

Điện thoại:  0985 928 544( Luật sư Tuấn )

TP. HỒ CHÍ MINH:

Địa chỉ: Số 52C Nguyễn Thị Huỳnh, Phường 11, Q.1, HCM

Email: contact@newvisionlaw.com.vn

Điện thoại: 0918 368 772( Luật sư Thảo )

THÁI NGUYÊN:

Địa chỉ: Số 126 A, tổ 7, đường Phan Đình Phùng, Thành phố Thái Nguyên.
Email: tn@newvisionlaw.com.vn
Điện thoại: 0208 38 32 888
 

DMCA.com Protection Status

© Copyright 2014 Hãng Luật NewvisionLaw.